Wani jirgi yana ɗaga tutar ƙasarta (Wani lokaci “Civil Ensign”) a gefen jirgin don nuna alamar ƙasa kuma yana ɗaga tutar ƙasar ƙasar da jirgin ya kira a matsayin ladabi a gaban jirgin.Kadanan ƙasashe, kamar su Ingila, suna da tutocin ƙasa don manufar ƙasa da kuma tabbataccen manufa tare da alamomi daban-daban kuma suna ɗaukar Ensign a matsayin tutar ƙasa ta jirgin ruwa a jirgin ruwa.Lokacin yin oda don Allah kar a rikice wannan lamarin.Tutoci ana yin su ne da polyester mai saƙa, idan ba wani abu na musamman ake buƙata ba.Kugiyan tuta yawanci tsari ne daban.